വെസ്പ വീണ്ടും

By Admin

നിരത്തില്‍നിന്ന് പൂര്‍ണ്ണമായി പിന്‍വാങ്ങിയെങ്കിലും വെസ്​പ സ്‌കൂട്ടറുകളെ ഇന്ത്യക്കാര്‍ മറന്നുകാണില്ല. ബജാജ് വിപണി അടക്കിവാണിരുന്ന സമയത്താണ് കൂടുതല്‍ കരുത്തും ഭംഗിയുമുള്ള വെസ്​പകള്‍ രംഗത്തെത്തിയത്. ബൈക്കുകളുടെ കാലം വന്നതോടെ സ്‌കൂട്ടര്‍ വില്‍പ്പന കുറഞ്ഞു. വൈകാതെ ഇന്ത്യന്‍ പങ്കാളിയായ എല്‍.എം.എല്ലുമായുള്ള ചങ്ങാത്തം ഉപേക്ഷിച്ച് രാജ്യംവിട്ട പിയാജിയോ പുതിയ വെസ്​പാ സ്‌കൂട്ടറുകളുമായി ഇന്ത്യയിലേക്ക് മടങ്ങിവരാന്‍ ഒരുങ്ങുകയാണ്. ഇന്ത്യയ്ക്കുവേണ്ടി പ്രത്യേകം രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്ത വെസ്​പ എല്‍.എക്‌സ് 125 മോഡലുമായാണ് ഇറ്റാലിയന്‍ വാഹന നിര്‍മ്മാതാവായ വെസ്​പ മടങ്ങിയെത്തുന്നത്.
പിയാജിയോയുടെ വാണിജ്യ വാഹനങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്നുണ്ട്. ബരാമതിയിലുള്ള വാണിജ്യ വാഹന നിര്‍മ്മാണ പ്ലാന്റിനു പുറമെ വെസ്​പ സ്‌കൂട്ടറുകള്‍ക്കായി പുതിയ പ്ലാന്റ് നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ വെസ്​പ തീരുമാനിച്ചു കഴിഞ്ഞു. 30 മില്യണ്‍ യൂറോയാണ് പുതിയ പ്ലാന്റ് സ്ഥാപിക്കാന്‍ പിയാജിയോ ചിലവഴിക്കുന്നത്. 2012 ഓടെ പുതിയ വെസ്​പകള്‍ നിരത്തിലിറക്കുകയാണ് ലക്ഷ്യം. ഒന്നരലക്ഷം സ്‌കൂട്ടറുകള്‍ പ്രതിവര്‍ഷം നിര്‍മ്മിക്കാനുള്ള ശേഷി പ്ലാന്റിനുണ്ടാകും.

vispa

ഇന്ത്യയിലെ ഇരുചക്ര വാഹന വിപണി വന്‍തോതില്‍ വളരുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് വെസ്​പ വീണ്ടുമെത്തിക്കാന്‍ പിയോജിയോ തീരുമാനിച്ചത്. ലോകത്തെ രണ്ടാമത്തെ ഏറ്റവും വലിയ ഇരുചക്ര വാഹന വിപണിയാണ് ഇന്ത്യ. ഇരുചക്ര വാഹന വിപണിയില്‍ 15 ശതമാനം പങ്കാളിത്തമാണ് സ്‌കൂട്ടറുകള്‍ക്കുള്ളത്. 13 ശതമാനമാണ് സ്‌കൂട്ടര്‍ വിപണിയുടെ വളര്‍ച്ചാനിരക്ക്. പ്രമുഖ വാഹന നിര്‍മ്മാതാക്കളുടെ സ്‌കൂട്ടറുകളെല്ലാം ബുക്കുചെയ്താല്‍ നീണ്ട കാത്തിരിപ്പിന് ഒടുവില്‍ മാത്രമെ സ്വന്തമാക്കാന്‍ കഴിയൂവെന്ന സ്ഥിതിയാണിപ്പോള്‍.

Related Articles

Write a Comment

IMPORTANT! To be able to proceed, you need to solve the following simple math (so we know that you are a human) :-)

What is 7 + 4 ?
Please leave these two fields as-is:

Photo Gallery

   
  1. Rony Jacob: Hello Sir, I am Rony Jacob f...
  2. Manu Suresh: I would like to subscribe over...
  3. garmin 1490t GPS problems: Thanks for your article I genu...
  4. moncler femme: Wow that was odd. I just wrote...
  5. enfockice: Countertops convection ovens w...

Subscribe

Enter your email to receive updates:

Copyright © 2010 Overtakeonline.in. All rights reserved.